Angel Ambassador ศรีริต้า เจนเซ่น ณรงค์เดช และตัวแทนโครงการช่วยน้องให้มองเห็น ลดอัตราการตาบอดในเด็กไทย จับมือครอบครัวและหลานๆมอบความสุขรับปีใหม่
คุณศรีริต้า เจนเซ่น ณรงค์เดช พร้อมด้วย คุณกรณ์ ณรงค์เดช ,น้องกวิณท์ ต้นแบบจิตอาสาทำความดี เดินหน้าให้กำลังใจ บุคคลากรการแพทย์ที่โรงพยาบาลเด็ก
พร้อม ชวน 2 หลานฝาแฝด พี่ภัทร์ พี่พิมพ์ ณรงค์เดช ทำจิตอาสา เรียนรู้การช่วยเหลือส่งกำลังใจมอบของขวัญปีใหม่ให้กับน้องๆผู้ป่วยเด็ก บรรยากาศเต็มไปด้วยความดีใจ สดใน สดชื่น
มีเสียงเล็กๆส่งเสียงมาว่า "เราช่างโชคดีจังเลย ได้รถตักดินด้วย"
ทุกคนหันกลับไปตามเสียง เจ้าของเสียงคือ เด็กชายวัยกำลังน่ารัก แม้ปีใหม่นี้น้องไม่ได้วิ่งเล่นอยู่ที่บ้าน ทุกๆคนก็ส่งของขวัญถึงเตียงน้อง
เด็กๆหลายคน "แม้ป่วยกาย แต่ใจก็เต็มไปด้วยความดีใจ จนลืมไปเลยว่านอนป่วยอยู่บนเตียง"
#สร้างอนาคตของชาติสร้างสุขภาพเด็กไทยให้แข็งแรง
#LittleMiracle #โรงพยาบาลเด็ก #สถาบันสุขภาพเด็กแห่งชาติมหาราชินี #ช่วยน้องให้มองเห็น #เครื่องช่วยหายใจ #ปาฏิหาริย์แห่งลมหายใจ #บริจาค #มูลนิธิโรงพยาบาลเด็กกองทุนอาคารเฉลิมพระเกียรติฯ #ตู้อบเด็กทารก #ปาฏิหาริย์ต่อลมหายใจ #กองทุนอาคารเฉลิมพระเกียรติฯ #ขอบคุณผู้ใหญ่ใจดี #มูลนิธิโรงพยาบาลเด็ก #MeettheMiracle
![4](/media/images/4_yUKW1Wc.original.png)
![1](/media/images/1_GO7iVxW.original.png)
![2](/media/images/2_3kIHtCd.original.png)
![3](/media/images/3_488zJin.original.png)
![5](/media/images/5_c4tNpQR.original.png)
![6](/media/images/6_5ZI7oUj.original.png)
![7](/media/images/7_DKCXz1R.original.png)
![9](/media/images/9_hG02AvO.original.png)
![10](/media/images/10_3atH8CS.original.png)
![8](/media/images/8_zRoa9ap.original.png)